



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 13/08/2026.**

[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Dar es salaam na Tanga]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Morogoro, Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Manyara, Arusha na Kilimanjaro]: [Mikoa ya Ruvuma, Mbeya, Rukwa, Iringa, Njombe na Songwe]: [Mikoa ya Kagera, Mara, Mwanza, Geita, Shinyanga na Simiyu]:		Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

TAHADHARI:
VIPINDI VIFUPI VYA UPEPO MKALI UNAOZIDI KILOMITA 40 KWA SAA NA MAWIMBI MAKUBWA YANAYOZIDI MITA 2 VINATARAJIWA KATIKA BAADHI YA MAENEO YA PWANI YA KUSINI MWA BAHARI YA HINDI (MIKOA YA LINDI NA MTWARA).

ANGALIZO:
VIPINDI VIFUPI VYA UPEPO MKALI UNAOFIKIA KILOMITA 40 KWA SAA NA MAWIMBI MAKUBWA YANAYOFIKIA MITA 2 VINATARAJIWA KATIKA BAADHI YA MAENEO YA PWANI YA KASKAZINI MWA BAHARI YA HINDI (MIKOA YA TANGA, DAR ES SALAAM NA PWANI (IKIJUMUISHA VISIWA VYA MAFIA) PAMOJA NA VISIWA VYA UNGUJA NA PEMBA), UKANDA WA ZIWA NYASA (MIKOA YA NJOMBE, RUVUMA NA MBEYA), UKANDA WA ZIWA VIKTORIA (MIKOA YA KAGERA, GEITA, MWANZA, MARA NA SIMIYU) NA UKANDA WA KUSINI MWA ZIWA TANGANYIKA (MIKOA YA KATAVI, KIGOMA NA RUKWA).

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	24°C	14°C	12:40	12:38
D'SALAAM	30°C	20°C	12:33	12:21
DODOMA	28°C	16°C	12:46	12:37
KIGOMA	30°C	19°C	01:09	01:02
MBEYA	24°C	10°C	12:58	12:42
IRINGA	26°C	11°C	12:48	12:34
NJOMBE	23°C	08°C	12:54	12:40
MWANZA	30°C	17°C	12:53	12:52
TABORA	30°C	16°C	12:57	12:50
TANGA	30°C	22°C	12:32	12:25
ZANZIBAR	30°C	22°C	12:33	12:21

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka Kusini kwa kasi ya km 40 kwa saa kwa Pwani ya Kaskazini na kutoka Kusini Mashariki kwa kasi ya km 50 kwa saa kwa Pwani ya Kusini.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi makubwa.

Matarajio kwa siku ya Jumamosi tarehe 15/08/2026: Vipindi vya hali ya baridi vinatarajiwa kupungua katika maeneo mengi ya nchi.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 13/08/2026.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Kiwanja Na. 6, Kitalu "N", Mtaa wa Fahmida, Dodoma jiji,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe: met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz